อกหักจากแฟนที่คบกันมา 4 ปี

ขอเกริ่นเรื่องก่อนนะคะ ตอนนี้เราอายุ23 แฟนอายุ28 เราคบกันมา 4 ปีแล้ว เราไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า แฟนของเรามีตัวจริงอยู่แล้ว เราเชื่อใจแฟนเรามาก แต่สุดท้าย เราก็กลายมาเป็นที่ 2 อยู่ๆแฟนของแฟนเรามาบอกว่า กำลังจะแต่งงานกัน ให้เราเลิกยุ่งกั แฟนเราก็เลือกเขา เพราะเขาคบกันมา 10 ปีแล้ว เราจุกอกมากๆ เราอยากจะลืมเขาออกไปจากใจเรา เราเจ็บมากๆ ในตอนที่เขามาบอกเลิกเรา เขาก้อยู่กับแฟนด้วย เราถามเขาว่า "ที่ผ่านมามันคืออะไร" เขาบอกเราว่ามันคือสิ่งที่เขาสร้างขึ้นมา เราเลยถามเขาว่า " เขาเคยรักเราบ้างไหม " เขาไม่ตอบ คือมันหมายความว่า เขาไม่เคยรักเราเลย หรือเขาแค่อยากปกป้องเรา แบบว่าให้เราเกลียดเขาไปเลยซ่ะดีกว่า ทุกคนมันก็เสียใจไม่ต่างกัน เขาอาจจะเป็นคนที่เจ็บสุดก็ได้ เพราะคนนึงก็ความรัก คนนึงก็ความสุข เราไม่เคยคิดอยากจะทำร้ายเลย อยากให้เขามีความสุข ตอนนี้เรายังไม่คิดว่าเขาจะทำร้ายเราเลยด้วยซ้ำ เราควรทำยังไงดีคะ เราอยากลบเขาออกไปจากสมอง ออกไปจากใจเรา เราเศร้า เหงา ความรู้สึกอะไรไม่รู้เต็มไปหมด ตอนนี้เรากินไม่ได้เลย ร้องไห้ทั้งวัน แค่นึกถึงน้ำตาก็ไหล เจ็บปวดมากๆ อยากเป็นอุทาหรณ์ให้คนที่เป็นมือที่3นะคะ ว่าสุดท้ายแล้ว เรานั่นแหละที่เป็นคนที่เจ็บที่สุด ไม่มีใครมาสงสารเรานอกจากตัวเราเอง เคยคิดอยากจะแย่งเขากลับมานะคะ แต่ไม่รุ้ว่าจะทำไปทำไม เพราะสุดท้ายแล้ว คู่เขาก้จะไม่มีความสุข เพราะต้องมคอยระแวงกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่