สอบถามปัญหาฟันครับ

ตอนนี้มีปัญหาฟันเกิดซ้อนเเล้วปวดมาก ผมไปหาหมอโรงบาลรัฐเขาไม่ยอมถอนให้ หมอบอกให้ไปปรึกษาคลินิคทำฟัน เเต่ล่ะคลินิกแนะนำไม่เหมือนกันเลยครับ ผมยังไม่พร้อมจัดฟันตอนนี้ด้วยเรื่องสถานที่จัด เเละเงิน แต่ตอนนี้ผมปวดมากแถมเสียวฟันมากดื่มน้ำไม่ว่าน้ำจะอุ่นหรือเย็นก็กินไม่ได้เลย ผมเลยอยากรู้ว่าควรถอนเล่มไหนรอก่อน เพราะน่าจะอีกสักพักผมมีแผนที่จะจัดฟันครับ
เเต่สถาณที่ยังไม่พร้อมครับ เพราะเป็นนักศึกษาปีสุดท้ายเเล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่