เราเป็นคนพูดน้อย ขี้เกรงใจ จะชวนคนที่ชอบหาเรื่องคุยยังไงดีคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราชอบเพื่อนคนนึงที่นี้เราอยากจีบเขาใช่ไหมคะ คือไหนแชทเราพิมพ์เก่งมาก แต่พอเราเจอหน้าจริงเราอยากชวนเค้าคุยนะแต่เราไม่รู้ว่าจะเปิดไงดี คือถ้าให้ถามอย่างเดียวมันก็แปลก บางทีเราอยากจะพูดเรื่องของเราให้เค้าฟังบ้างอ่ะค่ะ

ปล.คือนิสัยโดยสต. เราเป็นคนพูดน้อยค่ะ ขี้เกรงใจถ้าเพื่อนไม่ถาม/ทักเราก็ไม่พูดค่ะ เราชอบฟังคนอื่นพูดมากแต่พอถ้าให้เราเริ่มสนทนาเราคือแบบตอบในสิ่งที่ถามแล้วจบเลย เราอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองอยู่นะแต่ก็ไม่รู้จะเริ่มไงดี  อีกอย่างเรากับนางชอบในสิ่งแตกต่างด้วยค่ะ ฮือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่