เลิกเกลียดคนคนนึงทำยังไงคะ

กระทู้คำถาม
คือ แฟนเราปัจจุบันเคยเป็นแฟนเก่าเรามาก่อนแล้วตอนแรกเรามีแฟนเขาก็มีแฟนแต่เชารู้สึกไปกับแฟนเก่าคนล่าสุดไม่ได้เพราะไม่มีใครดีเท่าเราเขาเลยกลับมาหาเราแล้วเราก็โดนแฟนเก่าของเขาทำตัวไม่ดีใส่สารพัดแบบที่คนอื่นมองไม่ออกแต่เราดูออกอยู่คนเดียวแล้วก็ไม่มีใครเชื่อจนเพื่อนเริ่มเชื่อเมื่อแฟนเก่าของแฟนเราไปคบกับเพื่อนของแฟนเราปัจจุบันค่ะเขาสนิทกันมากแต่ตอนนั้นเพื่อนของเราคุยกับเพื่อนของแฟนเราปัจจุบันอยู่นะคะแล้วแฟนเก่าก็แฟนเราก็คุยต่อแล้วเดินมาทักเพื่อนเราทั้งๆที่รู้ว่าเขายังคุยกันจุนเพื่อนของเเฟนเราเลิกคุยกับเพื่อนเราเพื่อนไปเอาแฟนเก่าของแฟนเราค่ะแต่เเฟนเราก็บอกว่าไม่คิดอะไรแต่เรารู้สึกว่าเขาไม่โอเคมากๆเขาให้เพื่อนเต็มร้อยแล้วเรารู้สึกว่าการที่เราโดนเองก็พอรับได้แล้วยอ่งมาทำเพื่อนเราอีกคือเราเสียใจมากค่ะเขารู้ว่าเพื่อนเรายังไม่เลิกคุยแต่เขาก็จีบกันเลยทิ้งเพื่อนเราไปเอาง่ายๆเลยแล้วเหมือนพอเป็นเพื่อนกลุ่มเดียวกันเหมือนแฟนเราก็ยังต้องไปที่ไหนที่มีเพื่อนเขากับแฟนเก่าเขาด้วยบางครั้งแล้วเราก็ต้องไปกับคนที่เป็นแฟนเก่าเเฟนเราแล้วดันทำกับเพื่อนเราอีกเรากับแฟนรู้สึกอึดอัดมากค่ะเลยไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนผู้หญิงคนนี้เขาจะตั้งใจเอาเพื่อนแฟนเราด้วยนะคะ คือเราจะทำยังไงดีเหมือนเราหนีห่างจากผู้หญิงคนนี้ไมไ่ด้เลยค่ะภายนอกคือดูเป็นคนเรียบร้อยอ่อนหวานมากแต่สิ่วที่เรากับเพื่อนเราโดนคือมันแย่มาก เราควรจะจัดการยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่