[CR] เก็บภาพบรรยากาศงาน "EXOTIC PETS EXPO @ Zeer Rangsit" 🦉🦅🦜 มาให้ชมกันคะ 🐍🐢🧡💛💚⭐👍😬

🎀 งาน "EXOTIC PETS EXPO" 🦉 เป็นงานจัดแสดงโชว์สัตว์มากมาย 🦜 งานนี้เราจะได้สัมผัสกับน้องสัตว์มากมายหลากหลายชนิด 💋 รวมทั้งป้อนอาหาร กิจกรรมขี่ม้า และกิจกรรมให้ความรู้จากซุ้มต่างๆอีกด้วยคะ 

งานนี้จัดขึ้นที่ลานโปรโมชั่น ชั้น 2 ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต 🗓️ ในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 ถึง 3 ธันวาคม 2566 🎊 ไปชมภาพบรรยากาศภายในงานกันเลยค่ะ 👇🏻

โซนแรกจะเป็นโซนสัตว์ที่อยู่ในคอก เราสามารถป้อนอาหารและถ่ายรูปได้เลยค่ะ มีทั้งเต่าซูคาต้า 🐢 กระต่าย 🐰 นกอีมู หนูแกสบี้ 

น้องกำลังหลับปุ๋ยเลย 

เกรทเตอร์ บุชเบบี้ 

🐈‍⬛ ตรงนี้จะเป็นโซนประกวดแมว จากชมรมผู้เพาะพันธุ์แมวเบงกอลแห่งประเทศไทย 🐈‍⬛ น้องน่ารัก ตาใสแบ๋วทุกตัวเลย 

🦉 ต่อไปเป็นโซนสัตว์ปีก :: อย่างนกเค้าไซบีเรียที่สร้างความชอบอกชอบใจให้กับผู้ที่เดินผ่านไปผ่านมาจริงๆค่ะ 🧡 น้องน่ารักมาก 🦉 หัวน้องจะหันไปหันมาตลอดเวลา นี่ก็พึ่งเคยเห็นน้องออกมาโชว์ตอนกลางวันเป็นครั้งแรกเลยค่ะ 💛👍😬

ตาโต๊โต 🦉

🦅 เหยี่ยวแฮร์ริส :: สายตาอันแหลมคม พร้อมกับกรงเล็บอันแหลมเฟี้ยว น้องๆแต่ละตัวนิ่งมากๆคะ 

🦎 โซนต่อไปเป็นโซนสัตว์เลื้อยคลาน :: อย่างตุ๊กแกตัวจิ๋ว แมงมุม กิ้งก่าเตกู และอีกมากมาย 

🦎 ส่วนตัวนี้ ตัวจี๊ดของงานนี้เลยค่ะ กิ้งก่าใส่แว่น พร้อมโซ่คล้องคอ น้องนิ่งมากๆ ⭐👍😬😬

โซนสุดท้าย :: โซนป้อนอาหารน้อง มีทั้งป้อนอาหารน้องม้า 🐴 ป้อนอาหารน้องวัว 🐂 ป้อนอาหารน้องนกหลากสี 🦜 และถ่ายรูปกับน้องงูค่ะ 🐍

ป้อนอาหารน้องวัว 🐂💋

ป้อนอาหารน้องนก 🦜💋

🦜 เราสามารถเข้าไปในกรงนกใหญ่ ป้อนอาหารน้องได้เลยคะ (อาหารนก 20.- บาท) 🦜 น้องน่ารักทุกตัวเลย เสียงเจื้อยแจ้วมากค่ะขอบอก 💋💋💋

🐍 สุดท้ายเลย กรงงูยักษ์ สีสวยงามทั้ง 3 ตัว :: ใครที่อยากจะสัมผัสและถ่ายรูปกับน้อง 🐍📷 ก็สามารถเข้าไปในกรงได้เลย มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลอย่างใกล้ชิด ส่วนตัวยืนดูด้านนอกก็พอแล้ว ขนลุกเลย ตัวใหญ่มากค่ะ 🐍💋⭐👍😬

⭐⭐⭐ อ้าวๆๆๆ ใครพลาดงาน "EXOTIC PETS EXPO" รอบนี้ 🦉รอบหน้าต้องอดใจรอหน่อยนะ เพราะไม่รู้ว่าเค้าจะนำมาจัดอีกเมื่อไหร่ 🦅 แต่เพื่อนๆ สามารถติดตามความเคลื่อนไหวของกิจกรรมต่างๆได้ที่ทางเฟสบุ๊คเซียร์รังสิตได้เลยนะคะ 👉🏻 สุดท้ายนี้ ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามารับชมกระทู้และความน่ารักของน้องๆสัตว์ทั้งหลายด้วยนะคะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้ถัดไปนะคะ 🧡🤗

เพี้ยนmbptเพี้ยนสู้สู้เพี้ยนขอบคุณ
ชื่อสินค้า:   Pet expo , สวนสัตว์ , แสดงสัตว์ , เซียร์รังสิต , Exotic pets expo 2023 , สถานที่ท่องเที่ยวสำหรับครอบครัว , สถานที่ท่องเที่ยว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่