ปัญหาชีวิตคู่รักในวัยเรียนทำไงให้หายขี้น้อยใจคะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เรากำลังอยู่ในช่วงความรักวัยเรียนค่ะ  ช่วงแรกเป็นอะไรที่ดีมากเลยค่ะแทบจะไม่ทะเลาะกันเลยเดือนนึงทะเลาะกันไม่ถึง5ครั้งพอเข้าเดือนที่5รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนที่ขี้งอนที่สุดเลยค่ะไม่ว่าจะเรื่องตื่นสาย4โมงเย็น เอาเวลาเรียนไปเล่นสนุ๊กไม่เข้าโรงเรียน หายไปไหนแล้วไม่บอก ไม่อวดเราเลยยกเว้นวันครบรอบ ไม่โทรกันเลยปัจจุบันไม่ได้โทรกันมา4-5เดือนแล้วค่ะเราอยากโทรมากเเต่เคยชวนเขาโทรแล้วโดนปฏิเสธเลยไม่กล้าอีกเลย และเวลาอยู่ที่โรงเรียนเจอกันเเค่มองหน้ากันเฉยๆยิ้มให้กันเเต่ไม่เคยทักกันเลย ได้ใช้ชีวิตด้วยกันน้อยมากๆอยู่ด้วยกันน้อยสุดๆอยู่เเค่วันครบรอบ ในโทรศัพท์เขาแทบจะไม่มีรูปเราเลยเขาไม่เคยถ่ายเราเลยค่ะ และอีกหลายอย่างที่เรางอนหรือน้อยใจเยอะมากๆ งอนจนเขาไม่ง้อเราเลย เราเลยพูดออกไปว่ารู้สึกไม่โอเคเรางอนเเต่พักหลังมาไม่เคยจะง้อเลยเขาให้เหตุผลมาว่าทุกครั้งที่เรางอนมันไร้สาระที่สุดเลย เรางอนเขาเพราะว่าตื่นสายค่ะและหลายๆเรื่องเหมือนความรักในวัยเรียนทั่วไปเลยคะเขาคิดว่าตัวเขาเองผิดไปสะทุกอย่างเลยทำอะไรก็ผิดไปหมดเขาบอกประมาณนี้ค่ะเราเลิกกันหลายรอบสุดๆเเต่ทุกครั้งที่เลิกกันไม่เคยถึง2วันก็กลับมาคบกันใหม่แล้วล่าสุดเขาพูดว่าเพราะเราเขาเลยเป็นแบบนี้เป็นนิสัยที่พูดแรงๆใส่แบบนี้ตอนนั้นเราทนไม่ไหวจริงๆเราเลยบอกเลิกไปไม่ได้ใช้อารมณ์นะคะคุยด้วยเหตุผลสุดๆเเต่ฝั่งเขาใช้อารมณ์มากๆเขาบอกว่าก็"เลิกไปดิ"เลิกกันไปเขาไม่มีแท้แต่คำบอกลาไม่มีคำอวยพรให้โชคดีเลยสุดท้ายเราคิดถึงมากๆจนต้องทักไปง้อทุกครั้งที่เลิกกันเลยค่ะเเต่เขาไม่เคยมีเรื่องผู้หญิงให้ต้องกังวลเลยค่ะปัญหาชีวิตคู่เรามันมีเเค่นี้เลยค่ะจะสอบถามว่าควรทำยังไงให้เราไม่ขี้น้อยใจดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่