นิสัยแบบนี้เรียกว่ากลัวความรักรึป่าวครับ?

คือว่าพอดีผมเริ่มมีอาการจิตตกและเครียดเป็นอย่างมากเมื่อเจอหนังที่เป็นการเล่นชู้หรือเชิงแอบคบซ้อนหลายใจอย่างงี้
พอดีตัวเองก็เคยมีแฟนช่วงป.6เราคบกันได้ประมาณ3เดือนแล้วเลิกกันเพราะผมทนนิสัยผู้หญิงไม่ได้ที่ชอบแอบไปคุยกับชายอื่น ตอนนั้นมันก็เริ่มมีอาการแบบที่เขียนข้างต้นมาจนถึงทุกวันนี้ปัจจุบันผมก็ม.ปลายแล้วแต่ก็รู้สึกว่าอาการเหล่านั้นมันไม่หายไปใหนเลย และจะยิ่งทวีคูณขึ้นเมื่อเจอกับเหตุการ์ณเรื่องที่มีการนอกใจหรือการคบซ้อนขึ้น อาการนี้ถือว่าเป็นอาการกลัวความรักรึป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่