ปีนี้ที่เยอรมนีหิมะมาเร็วและตกหนักมากค่ะ

ตอนนี้ที่เยอรมนีหนาวสุดๆไปเลยค่ะ บางพื้นที่เห็นว่าอุณหภูมิจะถึง -20 องศา รถไฟ รถบัส เครื่องบิน ต้องหยุดให้บริการ
แต่แถบที่ดิฉันอยู่แค่ -1 องศาก็หนาวจนมือเท้าแข็งแล้วค่ะ เวลาเดินออกนอกบ้านต้องแวะร้านขายของเข้าไปหาฮีทเตอร์หลบหนาวไปตลอดทาง
แต่ที่ตลาดคริสต์มาสคนก็ออกมาเที่ยวกันเยอะนะคะ 
  เป็นกำลังใจให้คนที่เจออากาศหนาวๆตอนนี้นะคะ ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง เดินทางไปไหนก็ให้ปลอดภัยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่