คอมพิวเตอร์ต่อ 2 จอ แล้วภาพจอดำทั้ง2จอครับ (ต่อทีละจอ ติดปกติครับ)

คอมต่อ 2 จอ แล้วภาพจอดำทั้ง2จอครับ
แต่ลองต่อทีละจอ ทั้ง2จอใช้ได้ปกติครับ ไม่มีอาการแปลกๆ
สถานะไฟปุ่มเปิด-ปิดจอ ตอนต่อ2 จอ ติดค้างเหมือนสัญญานเข้าปกติครับ และหน้าจอไม่มีแสดงข้อความอะไร (จอดำทั้ง 2 จอครับ)
สายที่ใช้ต่อมีหัวแปลงร่วมด้วย คือจอแรกใช้ VGA to HDMI ส่วนอีกจอใช้ VGA to DVI ครับ
ส่วนสเปค Ryzen5, Ram16, bm450 pro, 1050ti, PSU 550W 80+ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่