fujifilm x30 กดชัตเตอร์แล้วเครื่องดับเอง ดูภาพปกติ

กระทู้คำถาม
อาการมันเป็นตอนที่ผมถ่ายกลางแจ้งแล้วอยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเลย ผมเลยลองชาร์จจนเต็มแต่ก็เป็นเหมือนเดิม
เวลากดชัตเตอร์มันก็ดับต้องกดชัตเตอร์ให้เปิดใหม่ตลอดแล้วภาพก็ไม่เซฟให้ เวลาถ่ายวิดีโอก็ดับเหมือนกัน แต่ดูรูปก็ดูได้ปกติ

แต่พอเอา power bank มาชารืจแล้วถ่ายไปด้วยมันกลับใข้ได้ปกติ

คืออาการแบบนี้เป็นที่แบตเตอรี่มั้ยครับ หรือผมต้องเอาตัวกล้องไปซ่อมเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่