เราคิดถูกหรือคิดผิดคะ ที่ออกรถที่ผ่อนไหว(แต่ไม่ใช่รถที่เราชอบ)

สวัสดีค่ะ เป็นรถคันแรกค่ะ ออกเพราะต้องใช้(เป็นเซลล์ต้องวิ่งลูกค้า) รายรับประมาน39-40k
เพิ่งตัดสินใจจองรถ toyota ativ เป็นรถที่คิดว่าเหมาะสมกับการใช้งาน ผ่อน 7000 คิดว่าพอไหว
แต่รถที่เราอยากได้จริงๆ คือ รถของ H ที่ค่าผ่อนประมาน 10.000 ยังไม่รวมค่าน้ำมัน และจิปาถะ รวมถึงคชจ อนาคต เกี่ยวกับแบตไฮบริด ทำให้เราตัดสินใจจองเอทีฟไป แต่ก็มานั่งคิดถึงรถอีกคันนึง เพื่อนๆคิดว่าเราตัดสินใจถูกมั้ยคะที่ออกรถที่เราผ่อนไหว แต่ไม่ได้ชอบ เหมือนตัดสินใจคบกับผู้ชายดี แต่เราไม่ได้หลงไหลเค้าเลยอะ😂😂

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 33
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่มาตอบมากนะคะ ตอนนี้ออกเอทีฟมาใช้4เดือนแล้วค่ะ มีความสุขตามอัตภาพ ถึงต้องผ่อนรถแต่ก็กินดีอยู่ดีเหมือนเดิม รถใช้งานดีตอบโจทย์ค่ะ 😁✌️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่