โดนโกหกซื้อรถมือ2

สวัสดีค่ะ อยากมาสอบถามผู้รู้ พอดีเราซื้อรถมือ 2 รุ่น Toyota vios 2013
จาก คาร์คอนเนอร์มาค่ะ ด้วยความรู้น้อย แต่ว่าเราถามเซลล์ตลอดว่า มีการติดแก๊ส มีชนหนักไหม เขาก็บอกไม่มี รถดีทุกอย่าง โอเคภายนอกรถสภาพดี เราก็ซื้อมา ผ่อน7569ต่อเดือน ขับมาสัก2เดือนมีปัญหา นั่นนี่ตลอด เปลืองมากด้วย น้ำมัน7ร้อยขับได้ไม่กี่โล พอมาวันนี้เอารถเข้าเช็ค ช่างเปิดเจอว่ารถเคยติดแก๊สมาก่อน ละเคยชนหนักด้วย เราติดต่อเซลล์ไป เขาตอบมาเขาไม่รู้ละรถก็ไม่มีประกัน เหมือนเขาก็ไม่รับผิดไรวี้แหละ แต่จะให้เราผ่อนรถเคยติดแก๊สมาแล้วผ่อนไปซ่อมไปก็ไม่ไหว อยากรู้ว่าถ้าปล่อยไฟแนนซ์ยึดเลยเราจะแย่ไหม แล้วเราฟ้องร้านรถได้ไหม เสียใจมากด้วยความเป็นผู้หญิงอายุน้อยไม่มีความรู้ด้วย🥲😪🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่