ไหนๆจะสิ้นเดือนกันแล้วอยากให้แฟนคลับวง48ทุกคนมาร่วมกันบอกเรื่องราวและเหตุการณ์สำคัญๆต่างๆที่เกิดขึ้นในช่วงเดือนต.ค-พ.ย.

ไหนๆจะสิ้นเดือนกันแล้ว อยากให้แฟนคลับวง48ทุกท่านมาร่วมกันบอกเรื่องราวและเหตุการณ์สำคัญๆต่างๆที่เกิดขึ้นในช่วงเดือน ต.ค-พ.ย. กัน

ก็ต้องกราบสวัสดีกันอีกเช่นเคยนะครับพี่น้องแฟนคลับวงbnk cgm รวมไปถึงวง qrra และวงในเครือนะครับ ห่างหายกันไปนานเลยนะครับ คิดถึงกันไหมหนอ นานน๊านจะได้เจอที อ่ะ วันนี้นะครับวันสุดท้ายของเดือนพฤศจิกายนกันแล้ว ก็อย่างที่บอกไปนั่นแหละครับ ต้องบอกก่อนเลยนะครับว่าในช่วงเดือนตุลาคมถึงเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา เราจะได้เห็นสิ่งต่างที่เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นซึ่งมีเรื่องทั้งที่เป็นเรื่องที่ดีและเรื่องที่ไม่อยากจะเกิดแต่มันก็ต้องเกิดปะปนกันไป

วันนี้เราอยากจะให้แฟนคลับวง48ทุกท่านมาร่วมกันบอกเล่าเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นในช่วงระหว่างเดือน ต.ค. - พ.ย. ที่ผ่านมา ว่ามีอะไรที่ดูน่าสนใจหรือติดตามหรือความชื่นชอบหรือความประทับใจความภาคภูมิใจหรืออะไรก็แล้วแต่  ในรอบ 2 เดือนที่ผ่านมา
ไม่ว่าจะเป็น ข่าวสารต่างๆที่เกิดขึ้นทั้งในและต่างประเทศ งานคอนเสิร์ตงานอีเว้นท์งานประเพณีงานเทศกาลต่างๆของแต่ละท้องที่ทั่วไทย ละครภาพยนตร์ เพลง รายการทีวีที่ฉายในช่วง ต.ค.-พ.ย. บุคคลที่มีชื่อเสียงทั้งในและต่างประเทศ สถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ ของกินของใช้และผลิตภัณฑ์ต่างๆ และยังมีอื่นๆอีกมากมายอีกนับไม่ถ้วน เราอยากจะชวนบรรดาแฟนคลับวง48thทั้งหลาย มาร่วมกันบอกที่สุดของเรื่องราวและเหตุการณ์ต่างๆที่ชื่นชอบตลอด2เดือนที่ผ่านมามาไม่เกิน 20 ข้อ ว่าชื่นชอบและติดตามเรื่องราวสำคัญๆอะไรบ้าง มาบอกให้แฟนคลับทุกท่านได้ฟังกันนะครับ

ของผมจะหยิบยกตัวอย่างเรื่องราวต่างที่ผมชื่นชอบและให้ความสนใจ ดังนี้

1.แอนโทเนีย โพซิ้ว รองชนะเลิศอันดับ1การประกวดนางงามจักรวาลปี 2023
2.ละคร พรหมลิขิต รวมไปถึง ละคร บุพเพสันนิวาส และ หนัง บุพเพสันนิวาส ภาค 2
3.ลิซ่าและ3สาวจากวงblackpink รวมไปถึง วงน้องใหม่จากค่าย yg ที่ชื่อวง babymonster
4.หนังไทยเรื่องสัปเหร่อ ธี่หยด 14 อีกครั้ง เพื่อน(ไม่)สนิท
5.งานลอยกระทงเผาเทียนเล่นไฟที่สุโขทัย
6.แหล่งโบราณคดีเมืองศรีเทพที่เพชรบูรณ์
7.งานบั้งไฟพญานาคที่หนองคาย
8.งานไหลเรือไฟนครพนม
9.งานประเพณีโยนบัวและงานเจดีย์ที่สมุทรปราการ
10.งานประเพณียี่เป็งที่เชียงใหม่
11.ข่าวความขัดแย้งระหว่างอิสราเอลและกลุ่มฮามาสและการช่วยเหลือคนไทยในต่างแดน
12.ข่าวเสี่ยแป้ง
13.ข่าวนักจัดรายการวิทยุชื่อดังประสบอุบัติเหตุตกตึกเสียชีวิต
14.ข่าวเยาวชนอายุ14ใช้ปืนกราดยิงในห้างดังใจกลางกรุงเทพ
15.คอนเสิร์ต rs grammy
16.คอนเสิร์ต เป๊ก อ๊อฟ ไอซ์
17.คอนเสิร์ตแบมแบม
18.คอนเสิร์ตจบการศึกษาของอดีตสมาชิกวง bnk48
19.ละครเวทีเรื่องแฟนฉัน เดอะมิวสิคัล
20.การแสดงโขนไทย กุมภกรรณทดน้ำ

และนี่คือเป็นเพียงตัวอย่างบางส่วนเล็กๆน้อยๆเท่านั้น แต่ทว่ายังมีเรื่องราวอื่นๆอีกเยอะที่ผมอาจจะสรรหามาไม่หมดนะครับ

แล้วแฟนคลับทุกท่านชื่นชอบเรื่องราวต่างๆอะไรก็มาบอกกันได้นะครับ แต่จะมีกฎกติกาในการคอมเม้นท์ก็คือ จะต้องตอบคอมเม้นท์ให้ตรงกับหัวข้อของกระทู้เท่านั้น
ไม่คอมเม้นท์นอกเรื่องหรือคอมเม้นท์ที่ส่อไปในทางไม่สร้างสรรค์ทุกกรณี และขอสงวนสิทธิ์จำกัด1ความเห็นต่อ1แอ็คเคาท์นะครับ
(ถ้าเป็นในกรณีที่ตอบมากกว่า 20 ข้อขึ้นไป ก็สามารถส่งความเห็นได้ไม่จำกัดนะครับ)

และสำหรับวันนี้ก็คงขอตัวไปก่อนนะครับแล้วพบกันใหม่ในครั้งหน้านะครับ อ่อ แล้วก็ช่วงนี้หน้าหนาวก็อย่าลืมรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับทุกคนนะครับ วันนี้ลาไปก่อนนะครับสวัสดีครับทุกคน บ๊าย บาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่