เป็นไทรอยด์

สวัสดีค่ะพี่ๆคือหนูเป็นไทรอยด์ มีก้อนที่คอแต่ไปตรวจเดือนที่แล้วค่าเลือดยังปกติอัลตราซาวด์ปกติ วัดคลื่นไฟฟ้าก็ปกติหมด
 แต่ตอนนี้ก้อนมีขนาดโตไวมาก ปวดหัวจนหัวสั่น ใจสั่น ผมร่วงเป็นกำ หายใจไม่ค่อยสะดวก(ปกติใส่แมสทั้งวันยังได้ แต่ช่วงนี้ใส่แปปเดียวจนต้องถอดออกเพราะหายใจไม่ทัน) รู้สึกเหมือนมีก้อนติดอยู่ที่คอ นํ้าหนักขี้นเยอะเป็นโลมากๆ อยากทราบว่าต้องกลับไปหาหมอใหม่ใช่ไหมคะหรือยังไงบอกและแนะนำกันได้ค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าค่ะ🙏 ปล.ดูก้อนที่คอหลังหลังไมค์ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่