สอบถามครับ เชิงหน้าบ้านมีความแข็งแรงเพียงพอไหมครับไหม

สอบถามครับ เชิงหน้าบ้านมีความแข็งแรงเพียงพอไหมครับไหม กว้าง 1.7 ยาว 4.5 คสล. ใส่เหล็ก DB12 ทุก ๆ 15 ซม. ทั้งด้านกว้างและด้านยาว ด้านยาวเชื่อมเหล็ก DB12 ติดกับอะสีทั้งสองฝั่ง ส่วนด้านกว้างคิดว่าตอกเหล็กเข้าผนังน่าจะไม่มีพุกเคมี(เพราะไม่มีในรายการ) ด้านล่างไม่ได้ใส่ค้ำหรือเสาค้ำ แบบนี้มีความแข็งแรงเพียงพอไหมครับต้องเพิ่มหรือต้องแก้ตรงไหนอย่างไรไหมครับรบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่