มีเพื่อนแบบนี้ทำไงดีคะ

สวัสดีค่ะ คือเราคบเพื่อนกลุ่มหนึ่ง ซึ่ง ตอนนี้มีปัญหาหนึ่งเกิดขึ้น คือเพื่อนเอาเรื่องเราไปนินทาให้รุ่นน้อง คนอื่น คนใกล้ตัวเราฟังค่ะ แล้วรุ่นน้องเราที่พวกนางเอาเราไปนินทาให้ฟัง ก็มาบอกค่ะ ซึ่งเราก็ไม่เข้าใจค่ะ มีหลายอย่างด้วย

1. นินทาลับหลัง แต่ พอโป๊ะ ทำไมต้องทำเหมือนตัวเองเป็นผู้ถูกกระทำ แล้วเพื่อนคนอื่นทำไมต้องเข้าข้าง เพราะเป็นลูกสาวคนมีชื่อในโรงเรียนเหรอ

2. ด่าใส่ลับหลัง แล้วเอามาโพสต์ใส่อีก ทำไมไม่บอกต่อหน้า

3. ด่าแล้วไปพูดกับคนอื่นอีกเรื่องหนึ่ง แต่พอเรามีคริป ก็เปลี่ยนประเด็น ทำไม

5. ทำไมให้คนที่ไม่รู้เรื่องมายุ่ง ให้มันมาด่าเราถึงในห้องเรียน 

6.  พอเราไม่โต้ ทำไมต้องไปบ่นให้คนในห้องได้ยินว่า ซื้อโทรศัพท์ไม่แถมแป้นพิมพ์ หรือ พิมพ์มาในแชทว่า เอาไหม ถ้ามันรวนหนัก จะปาทิ้งให้ ( หยาบกว่านี้ ) 

7. บอกว่าเราปัญญาอ่อน เก็บเรื่องแค่นี้ไปคิด อันนี้เรางงจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่