โดนหลอกโดนเงิน

กระทู้สนทนา
สวัสดีคะ มีเรื่องจะขอสอบถามคะ พอดีว่าได้กู้เงินออนไลน์ แล้วเค้าบอกว่าให้เราโอเนเงินหักค่าดอกก่อน 2000 เราก็โอนไป พอเราโอนไปเสร็จเค้าให้เราโอนอีกค่าเอกสาร พอเราโอนไป เค้าบอกว่าเราโอนไม่ต้องเวลาต้องโอนใหม่ พอเราไม่โอนขอยกเลิกนะคะ เพราะไม่มีตังที่โอนให้ เค้าบอกเราว่า จะส่งสัญญากู้มาที่บ้าน เราเลยกังวลว่าจะมีสัญญาหรือมีคดีอะไหมคะ แต่เค้าได้บัตรประชาชนได้รูปคู่ถ่ายกับบัตรด้วยอะคะ  มีพี่ๆคนไหนเคยโดนแบบนี้ไหมคะ แล้วใครเคยโดน แชร์กันให้บ้างนะคะ และจะมีเอกสารส่งมาที่บ้านไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่