ชีวิตที่บัดซบ

กระทู้สนทนา
ตื่นมาพร้อมกับความว่างเปล่า หลับไปพร้อมกับความมืดมนของชีวิต 
หลายอย่างกระอักกระอ่วนอยู่ในใจ แต่ไม่สามารถเอามันออกมาได้เลย ชีวิตที่บัดซบ โตมาเข้าใจอย่างถ่องแท้ ไม่มีเป้าหมายในการมีลมหายใจต่อ ไม่อยากสนทนากับใคร ไม่อยากเจอใครอีกแล้ว อยากอยู่แค่ในห้องแล้วหลับไปไม่ตื่นขึ้นมาอีก หนูขอพรแค่นี้ได้ไหม

บนโลกนี้มันโหดร้ายเกินไปสำหรับหนู หรือแค่ภูมิต้านทานหนูมันไม่เพียงพอ ทำไมทุกอย่างหนูถึงผิดไปหมด ข้อดีหนูไม่มีเลยใช่ไหมคะ
เชิญทุกคนกระทำกับหนูได้ตามสบายเลยค่ะ ในเมื่อหนูทำอะไรไม่ได้เลยสักอย่าง เหตุผลของหนูมันไม่มีประโยชน์

ทุกวันนี้อยู่ไปก็มีแต่ความเจ็บปวด ใช้ชีวิตบนความเจ็บปวดอยู่ทุกๆวัน 
หนูไม่รู้สึกว่าอยากมีชีวิตอยู่เลยค่ะ ไหนๆชีวิตหนูก็ว่างเปล่าอยู่แล้ว ก็ให้หนูหายไปอย่างสมบูรณ์ไม่ดีกว่าเหรอคะ
รถช่วยเข้ามาชนหนูแรงๆได้ไหมคะ พอดีหนูใจไม่ถึงพอที่จะทำเอง แต่ที่หนูอยากตายไม่เคยล้อเล่นสักครั้งเดียว

แต่ถ้าหนูตาย แมวหนูจะอยู่กับใครได้บ้าง เพราะไอแมวหนูมันซนซะด้วยสิ แต่มันน่ารักมากนะคะ นี่ก็เป็นเหตุผลที่หนูไม่กล้าทิ้งมันไป

สุดท้ายนี้หนูยังขอพรข้อเดิม ขอให้หนูหายไปจากโลกนี้ไวๆ ให้ร่างหมดอายุไขสักที หนูเหนื่อยจังเลยค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่