++คนชอบประวัติศาสตร์ไปดู Napoleon แล้วรู้สึกยังไงครับ++

ผมพึ่งไปดูมาเมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นคนนึงเดินออกตั้งแต่สงครามฉากแรกเลยครับ
คือเรื่องมันไม่ค่อยตรงประวัติศาสตร์เท่าไหร่ครับแต่หนังมันดูสนุกครับเพี้ยนดีออก

รวมๆแล้ว"ด้อยค่า"นโปเลียนไปมากครับ ในประวัติศาสตร์นโปเลียนเก่งกว่าในหนังมากๆ
เข้าใจว่าต้องย่อเรื่องเพราะเวลาจำกัดครับ

ใครไปดูมาแล้วบ้างรู้สึกยังไงครับ?
คหสต สนุกใช้ได้ถึงในใจจะคิดตลอดว่า"จุดนี้ก็ไม่ตรงประวัติศาสตร์"
ที่ขาดที่สุดในเรื่องคือ ไม่สามารถแสดงให้เห็นความเก่งกาจของนโปเลียนได้ดีพอ โดยจุดเด่นของกองทัพฝรั่งเศษอย่าง"ปืนใหญ่"ยังไม่บอกในเรื่องเลยครับ คือต้องรู้เองอยู่ก่อนไปดู?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่