น้องแมวมีไข้และอ้วก

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ สองวันก่อนพาน้องไปฉีดวัคซีนหัดแมว+ถ่ายพญาติครั้งแรก ก่อนไปคือน้องปกติมากเลยค่ะกินปกติเล่นปกติพอหลังฉีดวัคซีนเสร็จตอนเช้ามาน้องอ้วกเป็นฟองสีเหมือนเบียร์ น้องกินไรไม่ได้เลยค่ะกินน้ำเปล่าก็อ้วกออกมาเราเลยพาไปหาหมอ หมอเลยตรวจหัดแมวให้แต่ไม่พบนะคะหมอบอกว่าเป็นไข้เฉยๆเราเลยให้ฉีดยา พอน้องกลับมาน้องก็นอนเลยค่ะไม่ได้กินอะไรเลย แต่ช่วงเย็นเราฉีกอกไก่ฟีตให้น้องกินนิดหน่อยน้องก็กินนะคะแต่อาหารเม็ดไม่กิน(แบบว่าอยากกินแต่กินไม่ลง ฟีลนี้เลยค่ะ) ช่วงกลางดึกน้องอ้วกออกมา🥲 แบบนี้เราควรทำยังไงดีคะ แนะนำเราหน่อยค่ะเราเป็นห่วงน้องมากๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่