ปรึกษาเรื่องน้องแมวหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราซื้อแมวมาเลี้ยง2ตัวค่ะ ตัวแรกอายุ9เดือนใกล้จะครบ10เดือนแล้ว แต่ตัวที่2 อายุ7เดือนซึ่งน้องดื้อมากๆ ชอบกัดของในห้องเสียหายไปหลายอย่าง แต่น้องก็มีข้อดีตรงที่น้องขี้อ้อน ชอบมานอนด้วย ชอบมาอยู่ใกล้ๆ แต่ด้วยนิสัยเราทำให้บางทีก็รู้สึกว่ามันเยอะไปรำคาญค่ะ(อันนี้เรานิสัยไม่ดีเองนะคะ) แล้วช่วงหลังมานี้ น้องก็ยังกัดของทำให้ห้องเละเทะทุกวัน เราเลยปรึกษาเจ้าของฟาร์มเรื่องหาบ้านใหม่ให้น้อง เพราะเราเริ่มไม่โอเคกับการที่น้องนิสัยไม่ดี เราทำโทษน้องมาหมดทุกทางแล้วค่ะ ทั้งฉีดสเปรย์น้ำใส่หน้า เสียงดัง ดุ ขังกรง ตี เหมือนน้องเข็ดแค่แปปเดียวน้องก็กลับไปทำใหม่อีก เราควรตัดสินใจแบบไหนดีคะ ปล่อยน้องหาบ้านใหม่ดีมั้ย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่