เตะบอลอยู่จะส่งให้เพื่อนไปโดนเบียร์ที่ป้ามานั่งกิน

กระทู้นี้มาบ่นเฉยๆครับ คือเหตุการณ์ ผมกำลังเตะบอลในสนามซึ่งมีตาข่ายกันไว้อยู่และป้าแกก็มานั่งดูหลานเล่นในสนามและก็กินเบียร์ไปด้วยซึ่งตัวผมก็คิดแกไม่ควรเข้ามาในสนามเผื่อโดนลูกซึ่งโดนจริงแต่โดนแค่กระป๋องเบียร์กับกระเป๋าตังแกและผมขอโทษและแกก็หัวเราะและคนอื่นก็หัวเราะผมก็เผลอหัวเราะไปนิดและผมก็ไปช่วยเก็บตังที่หล่นแต่ก็เด็กก็ช่วยเก็บหมดแล้วพออีกวันป้าก็มาฟ้องพี่ผมว่าผมไม่ขอโทษแกเอาแต่หัวเราะผมนี้หงุดหงิดมากต้องไปบอกกับป้าแกกับเพื่อนหน่อยแหละว่าถ้าจะมานั่งก็ขออย่าใกล้สนามเผื่อมันเข้าหัวแทนเข้าเบียร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่