ขอถามความเห็นคนเป็นหมอนวดหน่อยคะ

ขอถามความเห็นคนเป็นหมอนวดหน่อยคะ
ใครที่เป็นหมอนวดแล้วเคยมีคนรอบข้างอยากให้เรานวดให้แล้วเราปฏิเสท  แล้วเค้าบอกว่าเราไม่มีน้ำใจบ้างมั้ยคะ  
อยากทราบเหตุผลแต่ละคนคะ ว่ามีเหตุผลอะไรกันบ้าง   
คือเราแค่รู้สึกว่าทำงานนวดมาทั้งวันก็หนักแล้ว  บางทีก็เข้าตัวปวดตัวเจ็บตัวบ้าง  เวลาที่เราเลิกงานก็อยากพักร่างเก็บร่างไว้เพื่อลุยงานต่อ  ส่วนตัวเราจะห่วงร่างกายตัวเองมากๆ เพราะถ้าเจ็บตัวมาแล้วต้องไปทำงานต่อมันค่อยข้างทรมาน  แล้วเวลาที่เราปวดเมื่อยก็ไม่มีใครช่วยเราได้  เราก็ต้องไปเสียตังเพื่อให้คนอื่นนวดให้  บางที่ๆไปก็เหมือนเสียตังฟรีไม่ได้ช่วยอะไร  จะให้เพื่อนร่วมงานนวดให้ก็เกรงใจ เพราะเข้าใจคนที่ทำอาชีพนี้ด้วยกัน  ดังนั้นเราถึงได้อยากเซฟตัวเอง  ไม่ค่อยอยากนวดให้ใครในเวลานอกงานหรือที่ๆposture ที่ไม่proper.  พอเราปฎิเสธบ่อยๆก็กลายเป็นคนไม่มีน้ำใจ มีใครเป็นแบบเรามั้ยค่ะ   แล้วแต่ละคนปฎิเสธกันยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่