ทำไมเขาถึงไม่ปราบ“เว็บพนัน” แบบจริงจังสักทีครับ เงินเทาที่หมุนในระบบมันอาจทำให้เศรษฐกิจประเทศพังเลยนะครับ

เข้าใจครับว่าเงินมันหอมหวาน แต่เงินเทาหลักแสนล้านบาทที่มันหมุนเวียนอยู่ในระบบเศรษฐกิจมันอาจทำให้เศรษฐกิจพังได้เลยนะครับ เพราะมันไม่ใช่คาสิโนแบบถูกกฎหมายเงินเข้ารัฐแบบถูกกฎหมาย 

สมัยก่อนมีบ่อนผมก็ว่ามันไม่กระทบเท่าไหร่เพราะน้อยคนจะเข้าไปเล่น เดี๋ยวนี้เด็ก10ขวบต้นๆมีมือถือก็สมัครสมาชิกเล่นได้แล้ว เป็นหนี้กันเพียบ อาชญกรรมเพียบ 

มันจะไม่มีคนปราบได้จริงๆหรอครับ คนที่มีอำนาจใหญ่จริงๆ ตำรวจไม่ได้ก็นายก นายกไม่ได้ก็คงต้องให้คนใหญ่กว่านายกสั่งการ แบบประกาศกวาดล้างเว็บพนันออนไลน์ทุกรูปแบบใครทำอยู่ก็เตือนถ้าทำต่อก็อุ้มหายไปเลยแล้วยึดทรัพย์หมด คือผมไม่คิดว่าเขาจะปล่อยให้เงินเทาที่มันมากขนาดนี้มาหมุนในระบบจนทำให้เศรษฐกิจพังหรอกนะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ตร.ดังคนนึง เพิ่งพูดไม่นานนี้ว่า เค้าไม่อยากแฉ เดี๋ยวตายทั้งกรม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่