ในโลกนี้ ไม่มีเรื่องบังเอิญ ท่านคิดว่าอย่างไร

กระทู้สนทนา
แรกๆผมไม่เชื่อนะ แต่จากชีวิตที่ผ่านมาผมเชื่อแล้วว่า
ชีวิตของเราที่เป็นแบบนี้ มาจากการปฏิบัติในอดีตส่วนหนึ่ง
อีกส่วนมาจาก บุญ-กรรมจากอดีตชาติจัดสรร ยกตัวอย่างผมกับภรรยา
เคยมีปัญหากันตอนก่อนแต่งงาน แล้วห่างกันไปนาน 6 เดือน 
จนคิดว่าเราคงไม่พบเจอคนนี้อีกแล้ว มีแฟนอีกคงเป็นคนใหม่แหละ
สุดท้าย ได้กลับมาคบกันอีกจนแต่งงาน อยู่ด้วยกันมาจนทุกวันนี้
ทุกท่าน คิดเห็นอย่างไร ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องแฟนนะ
อาจเกี่ยวกับเรื่องอื่นๆ ด้วยก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่