เลี้ยงปลาข้างนอกบ้าน แบบธรรมชาติ โอ่ง หรือ ตู้ปลา!?

ผมจะเปลี่ยนภาชนะเลี้ยงจากโอ่งพลาสติก ซึ่งไม่ใหญ่มาก เพราะต้องการเพิ่มพื้นที่ไว้ทำระบบนิเวศน้ำไว้บำบัดน้ำเสีย อย่างปลูกไม้น้ำ และใช้แสงแดดฆ่าเชื้อ  และตอนนี้เป็นหน้าหนาว คิดว่า ปริมาณน้ำน้อยทำให้อุณหภูมิแกว่งเร็ว ควรเป็นโอ่งดิน หรือตู้ปลาดี ผมมีตู้ปลาเก่า แต่และอย่างมีข้อดีและข้อเสียอย่างไร

ส่วนมากเลี้ยงปลาข้างนอกมีแต่โอ่ง แต่ตู้ปลากระจกใช้ได้หรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่