ขอวีซ่าอเมริกาทางไปรษณีย์ ขอรูปถ่ายใหม่ ต้องส่งยังไงคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เนื่องจากเมื่อสัปดาห์ก่อนขอวีซ่าท่องเที่ยว B1/B2 ให้คุณพ่อ อายุเกิน 80 ปี เลยไม่ต้องไปสัมภาษณ์ แต่ต้องอัพโหลดรูป แนบไปพร้อมกับรูปถ่าย 2 รูป ตอนส่งไปรษณีย์ (ใช้รูปถ่ายสี่เหลี่ยมจัตุรัสพื้นหลังขาว ตามระเบียบค่ะ) ทีนี้วันนี้ ได้รับอีเมลแจ้งมาว่าขอรูปถ่ายใหม่ ตามระเบียบที่แนบมา

กำลังจะพาคุณพ่อไปถ่ายรูปใหม่ แต่เกิดนึกสงสัยว่า ต้องใส่เอกสารอะไรลงไปในซองบ้างคะ เพราะทั้ง ds-160 confirmation, พาสปอร์ต, ใบขอวีซ่าทางไปรษณีย์ ก็ส่งไปพร้อมกันหมดแล้ว หรือต้องพิมพ์หน้า barcode ds-160 ส่งไปด้วยกัน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่