ขอคำปรึกษาค่ะ​ ใครมีพฤติกรรม​แบบนี้บ้าง?

กระทู้คำถาม
ขอคำปรึกษาค่ะ​ โดยปกติเรามีนิสัยนิ่งเงียบ​ ไม่ค่อยชอบพูดกับใครก่อนเปิดบทสนทนาไม่เป็น​ ไม่ค่อยมีเพื่อนหรือสังคม​ ไปนั่งดื่มข้างนอกบ้างในวันที่อยากไปจริงๆ​ แล้วเราชอบทำร้ายตัวเองค่ะ​ พอทะเลาะกับแฟนทีไรเราชอบตบหน้าตัวเองแทนที่จะตบเค้าตีตัวเองบ้างทุบตัวเองตีผนังเหมือนคนสติแตก(เราคบกับแฟนมา6ปีแฟนไม่เคยตีเราเลย)​ พอโมโหเหรือเสียใจอะไรมากๆเราเป็นแบบนี้ตลอดค่ะ​ เราจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งตอนอยู่คนเดียวหรือทะเลาะกับแฟนเราก็จะหนีไปตีตัวเองทุบตัวเองอยู่คนเดียว​ บางครั้งตบหน้าตัวเองแรงมากทุบตัวเองแรงมากกรีดแขนตีผนังเราไม่รู้ว่าเราทำไปทำไม​ แต่ความรู้สึกมันบอกว่าทำแบบนี้มันจะทำให้เราสบายใจขึ้นและใจเย็นลง​ เราควรไปพบแพทย์มั้ย ส่วนตัวเราเป็นแพนิคอยู่​ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่