$€£¥ ตลาดทุนไทยตอนนี้ sentiment นี่เท่าตอนปี 97-98 มั้ยครับ

ปี 98 31 Aug 1998 ตลาดหุ้นไทย ทำจุดต่ำสุดหลังต้มยำกุ้ง 1 ปีหลังลอยค่าเงิน ที่ 204 จุด

ยังจำได้ 1998 ผมยังนั่งเล่นเกมส์ เรียน ดูบอล

นั่งดูบอลโลกแทบทุกนัด 

ถามว่าในฐานะเด็กมัธยมตอนนั้น เปนไงบ้าง

บอกเลยว่า พ่อและแม่ผม กิจการยังดี ไม่กระทบใดๆ การค้าขายโลกจริงยังคึกคักพอควร ศก. รากหญ้าขยายได้ เพราะ ค่าเงินบบาทไป 50 ส้งออกดีมาก

แต่โลกการลงทุน พ่อกะแม่ผมยับไปแล้ว จาก หุ้น TMB และกองทุนรวม แต่ยังเอาตัวรอดได้ชิลๆ

ถ้าเทียบกัน ไม่รู้ตอนนี้โลกจริงเปนไง แต่โลกตลาดทุน อารมณ์แย่หนักเลยครับ

กล้าเมื่อคนอื่นกลัว กลัวเมื่อคนอื่นกล้า

นักลงทุน ได้สิทธิ์ใช้ buzzwords ตลาดกาลนั้นแล้ว ณ ตอนนี้ครับ

ขนาดเจ้าลัทธิวีไอไทย ยังจะไม่ไหว  

นักลงทุนไหวกันมั้ย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่