ลูกสาวอยู่ชั้น ม.4 วิทย์-คณิต (กทม.) อยากเรียนทางด้านจิตวิทยา มีใครแนะนำ มหา'ลัย และสาขา มั้ยครับ

ปัจจุบันลูกสาวเรียนชั้น ม. 4 วิทย์-คณิต ลูกสนใจด้านจิตวิทยา  แม่เด็กหาข้อมูว่าถ้าคณะจิตวิทยา ควรเรียนสาขา "จิตวิทยาคลินิก" ซึ่งน่าจะไม่ตกงาน
เท่าที่ดูข้อมูลมา มีแค่ไม่กี่มหาวิทยาลัย ที่มีสาขาจิตวิทยาคลินิก ท่านใดมีคำแนะนำเกี่ยวกับคณะจิตวิทยาบ้างครับ ว่านอกจากสาขา "จิตวิทยาคลินิก" มีสาขาไหน น่าสนใจบ้างมั้ย และวิชาที่ต้องใช้สอบในคณะจิตวิทยา ต้องใช้วิชาอะไรในการสอบบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่