การลงทุนในหุ้นว่าด้วยเรื่อง ส่วนของผู้ถือหุ้น

จะเห็นว่ามันมี 2 ส่วน คือผู้ถือหุ้นของบริษัทใหญ่และผู้ถือหุ้นส่วนน้อย ความต่างมันคือ ผู้ถือหุ้นของ บ. ใหญ่ มันก็คือ บ. ที่เราถือหุ้นละถ้าเรามีหุ้นมันก็คือส่วนที่เรามีส่วนรวม ถ้าผู้ถือหุ้นส่วนน้อยเค้าอาจจะมีไปถือหุ้น บ. อื่นซึ่งจะอยู่ในตลาดหุ้นหรือไม่อยู่ในตลาดหุ้นเป็นไปได้ทั้งนั้นครับ ตรงนี้มันไม่ใช่ของเราครับ
ส่วนอันที่อยู่บนนี้ซึ่งผมจะต้องเขียนเพราะมันเรียงลงมาจากข้างบน มันไม่มีนัยยะอะไรครับและมันก็ไม่ม่ีตัวเลขด้วยหมายถึง บ. นี้นะครับ เลยไม่รู้จะเขียนอะไรครับ แต่ที่ให้ดูมันไม่มีนัยยะอะไรมากครับเราดูแค่รู้ไว้ว่ามันคืออะไรพอแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่