ฝันแบบนี้หมายความว่าอย่างไรคะ?

เมื่อคืนฝันว่าไปไหว้ น่าจะพระพิฆเนศที่ไหนสักแห่ง ไว้เสร็จมีพราหมณ์เจิมหน้าผากสีแดงให้ จากนั้นก็ให้ดอกบัวสีขาวตูมมา1ดอก แต่ดอกบัวยังไม่ได้พับ กลีบดอกบัวมีรอยช้ำนิดหน่อย ในฝันเราเห็นคนอื่นได้ดอกบัวที่พับแล้วสวยก็เลย งอแงนิดหน่อยค่ะ จากนั้นก็เห็นหญ้าแพรกที่มีคนมาไหว้เต็มไปหมดเลย 
ก่อนหน้า2วันก็ฝันเกี่ยวกับพระพิฆเนศค่ะในสถานที่ใดไม่แน่ชัดแต่เป็นวัด มีคนบอกว่าให้เราไปขอขมากับององค์พระพิฆเนศที่วัดที่เรายืนอยู่ (รายละเอียดในฝันค่อนข้างเยอะ) แต่มีคนบอกว่าที่นี่ไม่มีพระพิฆเนศ แต่ความจริงแล้ววัดนี้มีค่ะ 
พอจะทราบมั้ยคะว่าฝันแบบนี้มีความหมายว่าอย่างไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่