ถ้าแฟนเก่าของแฟนเราตามรังควาญแฟนเราไม่หยุด แล้วเราขอคุยเจรจาดีๆ แต่โดนตอบกลับมาว่า :) แบบนี้ควรจัการยังไงดีคะ???

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เราก็คุยกับแฟนตามปกต แล้วแฟนก็ลงสตอรี่แท็กเรา อยู่ๆมีนาง ขอเรียกสั้นๆว่า น ก็แล้วกันนะคะ นางมาตอบกลับสตอรี่ของแฟนเราว่ารักนะคะ
แฟนเลยแคปส่งมาให้เราดู เราเลยจะเคลียร์กับนาง(ตอนแรกเราก็พูดดีๆกับนางนะ แต่เหมือนนางจะไม่เข้าใจหรือต้องการความรุนแรงรึป่าวก็ไม่รู้ เราก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับนางมาก่อนเลย) นางเริ่มเปิดประเด็นโดยการ ด่าฉันก่อน ตามแขวะฉันไปทุกที่ จนฉันทไม่ไหว เลย ต้องตั้งกลุ่มแล้วโทรเปิดกล้องพื่อจะเคลียรืให้มันจบๆ นางไม่พูดอะไรเลย นางพิมพ์อย่างเดียวเลย เราเลยพิมถามนางว่าต้องการอะไร นางก็ตอบกลับแบบเหมือนเดิมคือ ยิ้ม เรากับแฟนเลยปล่อยไป ทำเป็นไม่สนใจนางอีกต่อไป แต่เหมือนนางจะใช้ความพยายามของนางทั้งทักแชทของแฟนเรา ทั้งโพสต์แท็กเรา หลายๆอย่าง จนเราเตือนบอกนางไปว่า ถ้ายังไม่หยุดตามแฟนเราแบบนี้ เราจะแจ้งความแล้วนะ นางเลยเงียบไปสักพัก แล้วก็กลับมาแท็กสตอรี่แล้วก็แขวะเราเหมือนเดิม เรารู้สึกว่านางเหมือนโรคจิตชนิดหนึ่งอ่ะ นางยอมเลิกกับแฟนใหม่เพื่อจะกลับมาเอาคนของเราไป แลบนี้เราแจ้งความได้ไหมคะ? เราทำทุกวิธีทางแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่