ติดพนันมันเป็นยังไง มาดูของผมเป็นตัวอย่างกัน

กระทู้คำถาม
จุดเริ่มต้นของผมที่ผมเริ่มติดพนันคือ ในกลุ่มเพื่อนเพราะว่าเพื่อนเล่นแล้วได้เงินดีแตกดีมากเป็นพันๆ
ผมก็เลยตามเล่นช่วงแรกเล่นก็หมดเล่นก็หมดเติม100
พอหลังๆเพื่อนก็ลงให้ดูอีกว่าแตกอีก2พัน3พัน
ผมก็เลยลองอีกพวกเกมสล๊อตPGผมลงครั้งแรกได้มา500+เริ่มดีใจละครั้งต่อไปเล่นได้มาเรื่อยๆ และเริ่มมีเสียมีได้ ตอนนั้นผมมีเงินแค่3000+ในบัญชีแต่ผมเล่น
เล่นจนเงินในบัญชี9000+เกือบหมื่น เชื่อดิว่าที่เราเล่นอะเราก็รู้ว่ามันไม่ดีเราบอกเราจะพอๆแต่ไม่พอหรอกยิ่งเล่นยิ่งอยากได้มาก ครั้งนั้นแหล่ะที่ผมลงเล่นไป9000หายไปในพริบตาแค่2ชั่วโมง ผมกลับมาคิดละกูทำไรลงไป ตัวเองก็บอกว่าจะเลิกเล่นๆ แต่เลิกไม่ได้หรอกได้เงินจากพ่อแม่เท่าไหร่เล่นหมดๆจนตัวเองแทบไม่ได้ใช้เลย มันก็คืนมาให้บ้าง 2000-3000แค่นี้แหละเป็นเงินร้อน พรุ่งนี้ก็ลงอีกหมด จนผมได้วิธีหาเงินแบบไร้คุณธรรม คือการโกงคนอื่นผมได้โพสต์ขายในกลุ่มต่างๆผมก็หลอกได้เงินมาบอกว่าจะไม่เล่นพนันอีกแต่ก็ลงอีก เสียหมด สุดท้ายบัญชีผมโดนอายัด ผมรู้เลยว่าเขาแจ้งความผมกลัวมากเหมือนจะมีสายของตำรวจโทรมา3สายผมไม่กล้าผมเลยโทรกลับไปหาพี่ที่ผมโกงไปผมขอโทษและสำนึกผิดได้เปิดใจคุยกับพี่เขาจนพี่เขาเห็นใจและ ยอมถอนแจ้งความอายัดบัญชีให้ ผมได้ขอเงินพ่อแม่3200 คืนพี่เขาจนผมกลับมานั่งคิดผมลบทุกอย่างทิ้งตอนนี้ผม เลิกได้แล้วครับ กลับเริ่มต้นใหม่ เชื่อผมเถอะคุณกลับคิดตอนนี้ยังทันและหยุดมันสะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่