อยากสอบถามวิธีเดินทางไปโรงเรียนสตรีวิทยา 2 ค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีว่าวันที่ 10 ธันวาคม ที่ใกล้จะถึงนี้หนูมีไปสอบที่นี่ค่ะ เลยอยากถามทุกคนว่ามีวิธีเดินทางอย่างไรให้ไปถึงเร็ว ๆ บ้างคะ? ถ้าเป็นไปได้อยากให้เป็นเส้นทางที่รถไฟฟ้าผ่านค่ะ บ้านอยู่ใกล้สถานีบ้านทับช้าง หนูเลยตั้งใจว่าจะไปลงที่หัวหมากจากนั้นไปต่อสายสีเหลืองไปลงที่ลาดพร้าว 71 หรือไม่ก็ ลาดพร้าว 83 (หนูไม่มั่นใจว่าลงตรงไหนใกล้มากกว่าค่ะ) จากนั้นค่อยไปต่อสาย 156 เข้าโรงเรียน เลยอยากถามพี่ ๆ ว่ามีเส้นทางเดินทางอื่นอีกไหมคะ? หรทอในเส้นทางที่หนูกล่าวมาควรไปลงตรงไหนถึงจะใกล้ที่สุด ปล.หากติดแท็กผิดพลาดหนูขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่