สอบเข้าม. 4 ต้องติวยังไงบ้าง

สวัสดีค่ะพี่ๆ หนูอยู่ม.3 เทอม 2 แล้วค่ะอีก4เดือนจะจบม.ต้นแล้ว ปีหน้าหนูจะไปสอบเข้าม.4โรงเรียนประจำอำเภอค่ะเป็นโรงเรียนใหญ่เลย จะมีสอบวิชาคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ภาษาไทย สังคมศึกษา ภาษาอังกฤษ คืออยากถามพี่ๆที่พอมีความรู้เรื่องนี้หน่อยค่ะว่าแต่ละวิชาเขาจะออกข้อสอบเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างหนูต้องติวต้องอ่านหนังสือยังไงบ้างเรื่องที่เรียนตอนม.3มั้ย หรือ o-netมั้ยอยากอ่านหนังสือไว้ก่อนค่ะกลัวช่วงใกล้จะปัจฉิมแล้วจะไม่มีเวลาจัดการตัวเอง หนูไม่เคยสอบเข้าโรงเรียนนะคะเลยไม่รู้ว่าข้อสอบที่ออกจะเป็นยังไงรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ เครียดมากเลยค่ะถ้าสอบไม่ติดจะไม่มีที่เรียนแล้วTT ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่