แมลงอะไรครับ มีพิษมั้ย ???

เจอในบ้านครับ จะเจอบ่อยคือแมงมุม แต่ตัวนี้ คือไม่เคยเห็นเลย มีแขนสองข้าง ไว้หยิบจับ เวลาเอาอะไรไปแหย่ มีตั้งการ์ดด้วย เจอตั้งแต่เมื่อคืน ตอนเช้ายังอยู่

ไม่ทราบเป็นพันธุ์อะไรครับ มีพิษมั้ย แล้วน้องกินอะไรครับ ตอนนี้อยู่ในกล่องพัก เจาะรูระบายอากาศเรียบร้อยครับ กำลังจะไปปล่อย แต่อยากทราบเป็นความรู้ รูปร่างสวยดี สีสันสยอง แถมมีมือด้วย ให้เดาน่าจะมีพิษ กินแมลงด้วยกันเอง

สีสันอย่างโหด ถ้าเป็นหลังอื่น ได้นอนกอดไม้กวาด กลับดาว ไปแย้ววว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่