ตามหาหนังจีนกำลังภายในค่ะ เป็นหนังตลก พระเอกเป็นตำรวจ

กระทู้คำถาม
เป็นหนังจีนกำลังภายในค่ะ ตัวเรื่องมีควมตลกมาก พระเอกเป็นตำรวจที่แอบขโมยกินยาคูลท์หน้าบ้านนางเอกค่ะ ส่วนนางเอกเก่งต่อสู้มาก ส่วนตัวร้ายเป็นคนแก่มามากแล้วแล้วค่ะ หลบอยู่ในถ้ำพออกมาก็ดูดพลังชีวิตของคนหนุ่มสาวทำให้ตัวเองดูไม่แก่ค่ะ
ที่จำได้ชื่อเรื่องภาษาไทยมีคำว่า อรหันต์ด้วยค่ะ
แล้วก็ตัวร้ายต้องการเคล็ดวิชา ซึ่งเคล็ดวิชาจะเป็นรอยสักค่ะ

เราไม่แน่ใจว่าเป็นหนังจีนหรือหนังเกาหลีค่ะ แต่น่าจะจีนนะ ไม่ได้ดูเป็น10กว่าปีแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่