Drive D หายบ่อยๆ หลังจากเปิดเครื่อง

สอบถามครับคอมพิวเตอร์ผมมีอาการเปิดเครื่องขึ้นมาเเล้ว Drive หัวเราะ หาย เช็คใน Computer Management ก็ไม่มีขึ้น Restart เครื่องเเล้วยังหายอยู่ ผมเลยลองถอดเสียบสาย AC เเล้วใส่ใหม่ เปิดเครื่องมาอีกรอบ Drive D ขึ้นกลับมาเเล้วครับ เเต่ช่วงหลังๆเป็นบ่อย สาเหตุเกิดมาจากอะไรหรอครับเป็นที่บอร์ดหรือตัว HDD ครับ ใช้ SSD กับ  Drive C ส่วน D เป็น HDD ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่