ทำไมผลโหวตมากกว่าแต่ไม่ชนะครับ

ทำไมต้อง 14 เสียงขึ้นไป  

จากข่าวนี้ครับ

หลังจาก 20 ทีมในพรีเมียร์ลีก ประชุมลงมติเรื่อง ห้ามสโมสรยืมตัวนักเตะในเครือเดียวกันมาใช้งาน และผลออกมาว่า เห็นด้วย 12 เสียง คัดค้าน 8 เสียง (ต้องได้เสียงสนับสนุนถึง 14 เสียง)โดย Sky Sports เผย 8 สโมสรที่คัดค้านมีดังนี้
เชลซี, แมนเชสเตอร์ ซิตี้, เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด, เอฟเวอร์ตัน, วูล์ฟส, เบิร์นลีย์, น็อตติงแฮม ฟอเรสต์ และ นิวคาสเซิล ยูไนเต็ด

ปล.8 ทีมคัดค้าน มีเจ้าของหลายทีม เป็นเครือข่ายกันอยู่

แบบนี้ก็สามารถเลี่ยงกฎการเงินได้นะสิ  หากทีมใหญ่โควต้าเต็ม ก็ให้ทีมเล็กในเครือข่ายซื้อเข้ามาแทน แล้วใช้การยืมตัวเอา(จ่ายแต่ค่าเหนื่อยนักเตะ)

คำถามคือทำไม 12 เสียงไม่ชนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่