วิธีตั้งกล้องถ่ายรูปเบื้องต้น Canon รุ่น EOS 250D

วิธีตั้งกล้องถ่ายรูปเบื้องต้น

สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อกล้องถ่ายรูปมาใหม่ เป็นกล้อง DSLR แบรนด์ Canon รุ่น EOS 250D อยากทราบว่ามีวิธีตั้งค่ากล้องเบื้องต้นอย่างไรบ้างครับ เพื่อให้ได้ภาพที่คมชัด แสงสวย ถ่ายง่าย ไม่ซับซ้อน

เบื้องต้นผมได้ลองศึกษาจากคู่มือการใช้งานแล้ว แต่ยังมีบางเรื่องที่ไม่เข้าใจ เช่น

การตั้งค่า ISO
การตั้งค่ารูรับแสง
การตั้งค่าความเร็วชัตเตอร์
การตั้งค่าโฟกัส

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีตั้งค่ากล้องเบื้องต้นให้ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
หากต้องการเพิ่มรายละเอียดในกระทู้เพิ่มเติม คุณสามารถระบุข้อมูลต่อไปนี้ได้
กล้องถ่ายรูปรุ่นที่ใช้
ประเภทของภาพที่คุณต้องการถ่าย เช่น ถ่ายบุคคล ถ่ายวิว ถ่ายกลางคืน
ระดับความรู้เกี่ยวกับกล้องถ่ายรูปของคุณ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่กำลังเริ่มต้นใช้งานกล้องถ่ายรูปครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ลองเรียนรู้ตามนี้ครับ  พื้นฐานใช้ร่วมกันได้ในทุกรุ่นกล้องครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอให้สนุกกับกล้องใหม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่