ชนะสิงค์โปร์ตามเป้า กับภาพลวงตาที่ควรมองข้ามไปข้างหน้า

กระทู้สนทนา
ยินดีกับทีมงาน โค้ช และนักฟุตบอล ที่ชนะสิงค์โปร์ได้ 
อย่างไรก็ดีขอเป็น 1 เสียงที่ต้องการเห็นความเปลี่ยนแปลงโค้ชทีมชาติครับ เหตุผลคือถ้าเราสามารถเบียดเก็บแต้มแข่งกับจีนไปเรื่อยๆ และไปวัดอีกครั้งในบ้านจีน สำหรับมาโน่ ยังมองไม่เห็นเซอร์ไพรส์ที่จะเกิดขึ้น กรณีไทย กับ จีน ถ้าไทยบุกชนะผมไม่เรียกว่าปาฏิหาร หรือ ฟลุ๊คครับ เราอยู่ในโอกาสที่จะพลิกเซอร์ไพรส์ได้ 

สิ่งที่เห็นชัดเลยคือ แมทช์ 2 แล้ว มาโน่ยังไม่มี ตำแหน่ง, ตัวจริง และรูปแบบการเล่นที่ชัดเจนสำหรับทีมชาติไทยเลยครับ ฟุตบอลโลกลองไม่ได้ครับ นักเตะมีครบแล้วตั้งแต่แมทช์แรก 

ถ้าเกิดต้องวัดกับจีนแมทช์เยือนจริงๆ วางแผนดีๆ ฟื้นฟูธีรศิลป์ ให้กลับมา 100% , มิเคลสัน กลับมาพร้อมฟอร์มเทพๆ ขอแมทช์เดียวจริงๆ แต่ขอโค้ชคนอื่นด้วยครับ!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่