ชอบคอมกับการเขียนโปรแกรมเรียนคณะไหนดี

สวัสดีครับผมเป็นเด็กม.4ที่สนใจเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์และการเขียนโปรแกรมครับเก่งภาษาอังกฤษแต่คณิต-วิทย์นี่ไม่ค่อยเก่งเลย(ตอนนี้เรียนสายวิทย์-คณิต)ผมเริ่มคิดว่าควรเรียนคณะไหนดีเพราะผมชอบเกี่ยวกับคอมหรือพวกการเขียนโปรแกรมตอนนี้รู้จักแค่2คณะคือ วิทยาการคอม กับ วิศวะคอม ครับแต่ผมก็ไม่ค่อยทราบข้อมูลเท่าไหร่เลยครับ ผมควรเรียนคณะไหนดีครับ มหาลัยที่เล็งๆไว้ก็คือ ธรรมศาสตร์ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมเองก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรเลยนะครับ เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำเกี่ยวกับคณะพวกนี้ จบไปทำไรได้บ้าง มหาลัยไหนที่เหมาะกับคณะแนวๆนี้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่