บุพเพสันนิวาส+พรหมลิขิต: Oh yeah..!! โฆษณาซีแพคตัวล่าสุด ที่มาพร้อมกับ แม่แก้ว, แม่ปราง, พี่จ้อย และ จอร์จ ฟอลคอน

เมื่อกี๊เซกุจังนั่งดูพรหมลิขิตสดอยู่ดี ๆ กำลังอยู่ในช่วงพักเบรกโฆษณา เห็นมีผู้ชายคนหนึ่งอยู่ข้างรถโม่ปูนซีแพค ทีแรกก็ไม่คิดอะไร คิดว่าเป็นโฆษณาซีแพคธรรมดา แต่พอได้ยินเสียงดนตรีอันคุ้นหู เท่านั้นแหละ เซกุจังรู้เลยว่าโฆษณาซีแพคนี้เกี่ยวกับอะไร แล้วสิ่งต่อมาก็คือมีแสงสว่างจ้าไปทั่ว และจากนั้นเราก็เห็นคนสี่คนวาร์ปข้ามเวลามาทั้งตัว โดยทั้งสี่คนนั้นได้แก่ แม่แก้ว, แม่ปราง, พี่จ้อย และก็ยังมี จอร์จ ฟอลคอน ลูกชายสุดที่รักของแม่มะลิของเราวาร์ปมาด้วยนะคะ ทั้งสี่คนวาร์ปมาจากยุคอโยธยาข้ามเวลามายังกรุงเทพมหานครในปี 2023 มาเจอพ่อหนุ่มคนขับรถโม่ปูนซีแพคคนนี้ โดยในโฆษณานี้ แม่แก้วยังได้กล่าวถึงคุณแม่ซึ่งก็คือน้าเกศอีกด้วยนะคะ เซกุจังไม่คิดว่าแม่แก้ว แม่ปราง กับอีกสองหนุ่ม จะวาร์ปข้ามเวลามาจากอโยธยามาหาคนเทปูนปูพื้นเรือนเช่นนี้ แล้วก็โชคดีที่ได้เจอกับซีแพค ที่สำคัญก็คือ รถโม่ปูนซีแพคในโฆษณาตัวนี้เป็น รถโม่ปูนยี่ห้อ อีซูซุ FXZ 320 Mixer ครับผม ^_^

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่