ขอคำแนะนำ จัดทริปเที่ยวภูเก็ต 2 วัน 2 คืนค่ะ

สวัสดีค่ะ เรากำลังจะจัดทริปเซอร์ไพรส์แฟนไปภูเก็ต 2 วัน 1 คืนช่วงเดือนธันวาคม
โดยจะไปถึงสนามบินภูเก็ตประมาณ 1 ทุ่ม แล้วจะรับรถเช่าที่สนามบินขับไปยังที่พักแถวหาดในยางเลย หมดวันที่ 1 แล้ว
วันที่ 2 ยังไม่มีแพลน
วันที่ 3 จองทริปที่ศูนย์อนุรักษ์ชะนีไว้ช่วง 9 โมงถึงประมาณเที่ยง ศูนย์อยู่แถวป่าคลอก หลังจากนั้นก็ว่าง จนต้องเอารถไปคืนตอน 6 โมงที่สนามบินค่ะ 

อยากรบกวนขอคำแนะนำค่ะว่าวันที่ 2 จะสามารถไปไหนได้บ้าง เราคิดคร่าวๆ ว่าจะขับรถไปตามหาดต่างๆ เล่นน้ำ พักผ่อน แต่ก็นึกไม่ออกแล้ว (เคยไปภูเก็ตครั้งเดียว ไปเมารถเกือบตายที่ป่าตองเลยจำอะไรไม่ได้เลย) 
ถ้าเย็นๆ ไปแหลมพรหมเทพ แหลมกระทิงช่วงเย็น แล้วเข้าไปนอนในเมือง เดินตลาด ตอนเช้าค่อยขับรถกลับขึ้นไปทางป่าคลอกเพื่อไปดูชะนี แล้ววนไปหาดแถวสนามบิน จะพอได้ไหมคะ หรือจะไกลไป และควรพักคืนที่ 2 ที่ไหนดีคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ปล. ใครมีที่พักดีๆ แนะนำได้เลยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่