ยางรถยนต์ Michelin กับ Bridgestone ยี่ห้อไหนดีกว่าครับ ?

*ก่อนอื่นเลย ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านเลยนะครับ ที่เข้ามาตอบ และแนะนำข้อมูลดีๆ รวมถึงประสบการณ์ต่างๆ ในกระทู้นี้
ไม่คิดว่าจะมีพี่ๆ เข้ามาให้ข้อมูลเยอะขนาดนี้ ทำให้ทราบรายละเอียดจำเพาะ ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว ขอบคุณทุกท่านครับ ^^ *

สอบถาม และขอคำแนะนำครับ

พอดีผมว่าจะเปลี่ยนยางรถยนต์ ขนาด 195/65/R15 สนใจอยู่ 2 แบรนด์ครับ
Michelin กับ  Bridgestone อยากทราบว่า 2 ยี่ห้อนี้
ตัวไหนน่าสนใจกว่า และรุ่นไหนดีครับ รวมถึงความแตกต่างทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ครับ เป็นอย่างไร

ส่วนเรื่องงบประมาณ ตั้งไว้ ไม่อยากให้เกิน 15.000 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่