🇺🇸 {USA} พาเที่ยวมหาวิทยาลัยในอเมริกา Montana State University - Bozeman กันค่ะ

สวัสดีค่ะ วันนี้จะพาไปเที่ยว Montana State University หรือ MSU กันนะคะ 
ซึ่งเป็นมหาวิทยาลัยแห่งรัฐ Montana (มอนแทน่า) ประเทศสหรัฐอเมริกาค่ะ 
มหาวิทยาลัยแห่งนี้ตั้งอยู่ในเมืองที่ชื่อว่า Bozeman (โบซแมน) 
ซึ่งจริงๆแล้วจะมีหลายแคมปัสมากๆค่ะ เช่น MSU Billings, MSU Great Falls
ที่นี่ ณ ปัจจุบัน มีนักศึกษาราวๆ 4,200 คน จาก 9 วิทยาลัยค่ะ 

เรื่องรายละเอียดเชิงลึก เราก็ไม่สันทัดเท่าไรนะคะ เอาเป็นว่า ถือว่าเป็นมหาวิทยาลัยแห่งรัฐที่ดีแห่งหนึ่งของ Montana เลยค่ะ
แต่วันนี้เราจะพามาเดินชมบรรยากาศในมหาวิทยาลัยในช่วง Falls ต้นเดือนตุลาคมกันนะคะ 

เดี๋ยวมาดูแป๊บว่า Montana เนี่ย อยู่ตรงไหนกันนะ
อ้าาาาา อยู่นี่ไง สีส้มเข้มในรูปนี้นะฮับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่