ขอคำแนะนำ โฮมสเตย์ กินปู ดูทะเล ที่จันทบุรีที่สงบเงียบ เป็นส่วนตัวหน่อยค่ะ

หาข้อมูลไปเที่ยวโฮมสเตย์จันทบุรีอยู่ค่ะ แต่เท่าที่หาพบ ส่วนใหญ่มักจะเป็นโฮมสเตย์ที่รองรับคนเป็นกลุ่มใหญ่ มาโดดน้ำ เล่นของเล่น กินบุฟเฟต์อาหารทะเล ร้องคาราโอเกะ แนวออกจะสังสรรค์เฮฮาคึกคักกันทั้งนั้นเลย

ไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหน ที่ยังมีบุฟเฟต์กุ้งปู แต่เน้นเป็นประสบการการณ์พักผ่อนส่วนตัว ทำกิจกรรมผ่อนคลายเช่น เรียนรู้วิถีชาวบ้าน ปั่นจักรยาน พายเรือ ฯลฯ ไม่อึกทึกวุ่นวายบ้างไหมคะ ราคาสูงหน่อยก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่