ขอสอบถามวิธี / เอกสารที่ต้องใช้ ในการย้ายค่ายเครือข่ายโทรศัพท์มือถือ เเต่ใช้เบอร์โทรศัพท์เดิม ไปที่ True หน่อยครับ

ขอสอบถามวิธี / เอกสารที่ต้องใช้

ในการย้ายค่ายมือถือ เเต่ใช้เบอร์โทรศัพท์เดิม ไปที่ True หน่อยครับ

พอดีผมได้มีโอากาสไปเยี่ยมบ้านของ เพื่อนผม และ เเม่ของเพื่อนผม ที่ต่างจังหวัด

ซึ่งปัจจุบัน ทั้ง 2 ท่าน ใช้โทรศัพท์มือถือของ เครือข่าย ก.

เเต่ ณ ตรงสถานที่แห่งนั้น สัญญาณโทรศัพท์ของ เครือข่าย ก. ไม่ค่อยดี มีสัญญาเพียงเเค่ 0 - 1 ขีด 

เเต่ในทางกลับกัน สัญญาณมือถือของผม สัญญาณเต็ม 5 ขีด

ผมเลยได้เเนะนำเพื่อน และ เเม่ของเพื่อนผม ให้ย้ายมาใช้เครือข่ายเดียวกับผม 

ซึ่งเพื่อนผม อยากได้เเบบเติมเงิน (เน้นการโทรศัพท์ ไปยังหลากหลายเครือข่าย เพื่อติดต่อธุรกิจ) 

ส่วนเเม่ของเพื่อนผม อยากได้แบบรายเดือน (ไม่เน้นโทรศัพท์ เน้นเล่น Internet ดู Youtube เน้นการใช้งาน Internet ที่ไม่จำกัดการใช้ Data)   

ผมเลยอยากให้ True ช่วยเเนะนำ Promotion ที่เหมาะสมกับ ทั้ง 2 แบบ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่