ฮอนด้า click 125i ปี 2023 กะ wave 125i ปี 2023 ตัวไหนดีกว่าครับ

พอดีสนใจสองรุ่นนี้มากครับตอนนี้ ตัดสินใจไม่ถูกเลย ราคาก็ไม่หนีกันด้วย ผมใช้วิ่งงานส่งเอกสาร ตอนเย็นรับจ๊อบนิดหน่อยครับ เฉลี่ยน้ำมันวันละร้อยครับ เติมแก๊ส 95 ผมใช้สปาร์ค 115 อยู่นะครับ เลยมาสนใจสองตัวนี้แต่ก็ไม่รู้ข้อดีข้อเสียของทั้งสองรุ่นครับ 

ส่วนตัวผมถนัดใช้รถเกียร์มาตลอดแต่รถออโต้ก็ขี่ได้ แต่รถออโต้ผมไม่เข้าใจการบำรุง ดูแลรักษายังไง เอาง่ายๆคือรถออโต้เนี่ยผมไม่เข้าใจเลย คือถ้าเป็นไรมาช่างว่าไงก็งั๊นอะครับ แต่เห็นว่ามันสะดวกดีเวลาขี่ในเมือง ส่วนรถเกียร์ผมพอรู้เรื่องบ้างครับ เวลารถเป็นอะไรยังพอทำเองได้บ้างครับไม่ต้องถึงช่าง แต่ถ้าเป็นออโต้เนี่ยไม่เป็นเลยครับ เลยอยากมาถามว่าผมวรเล่นตัวไหนดีครับ

แต่ตอนนี้เอียงๆมาทางคลิ๊กครับ อยากทราบสองตัวนี้ผมควรเลืกตัวไหนดีครับ ข้อดีข้อเสียของทั้งสองตัวมีอะไรมั่ง รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ เพี้ยนปูเสื่อรอเพี้ยนปูเสื่อรอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่